![ได้เวลาเวอร์ชั่น 5 คน! “นิวอีสต์” มาไทยครบทีม กับทัวร์ต่างประเทศที่แรก “เฟโอห์-เพลดิส-ไลฟ์เนชั่น” จัดจุใจ <เซ-นโย> อิน แบงคอก 2 วัน 2 รอบแสดง!! ได้เวลาเวอร์ชั่น 5 คน! “นิวอีสต์” มาไทยครบทีม กับทัวร์ต่างประเทศที่แรก “เฟโอห์-เพลดิส-ไลฟ์เนชั่น” จัดจุใจ <เซ-นโย> อิน แบงคอก 2 วัน 2 รอบแสดง!!](https://www.twentyfour-news.com/wp-content/uploads/2019/05/maxresdefault-1-768x432.jpg)
ท่ามกลางตารางศิลปินเกาหลีบุกไทยแบบรัวๆ นี่คือหนึ่งงานไฮไลต์ที่ต้องเคลียร์คิวกาปฏิทินล่วงหน้าว่าห้ามพลาด!เพราะผู้จัดไทย บริษัท เฟโอห์ จำกัด(Feoh Co.,Ltd.) จับมืออีกครั้งกับต้นสังกัดเกาหลี เพลดิส เอ็นเตอร์เทนเมนต์(PLEDIS Entertainment) เสริมทัพด้วยบริษัทด้านธุรกิจบันเทิงยักษ์ใหญ่ระดับโลก ไลฟ์ เนชั่น เอ็นเตอร์เทนเมนต์ (Live Nation Entertainment) ประกาศอย่างเป็นทางการแล้วว่างาน “2019 นิวอีสต์ คอนเสิร์ต <เซ-นโย> อิน แบงคอก” (2019 NU’EST CONCERT <Segno> IN BANGKOK) คือคิวแรกเปิดตารางทัวร์ต่างประเทศของ “นิวอีสต์” (NU’EST) กลุ่มศิลปินเคป็อปเบอร์ท็อปแห่งวงการเพลงเกาหลี จึงได้เวลาที่แฟนคลับชาวไทยจะแสดงพลังแห่งความรักอย่างยิ่งใหญ่สมการรอคอยกับคอนเสิร์ตครั้งแรกในการกลับมารวมตัวกันอย่างสมบูรณ์แบบของสมาชิกทั้ง 5 คนได้แก่เจอาร์ (JR), อารอน (ARON), แบคโฮ(BAEKHO), มินฮยอน (MINHYUN) และ เร็น (REN) โดยหนุ่มๆ พร้อมจัดเต็มสองวันสองรอบแสดง จุใจกันไปในวันเสาร์ที่20 และวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562นี้
![](http://www.twentyfour-news.com/wp-content/uploads/2019/05/Teaser-Poster-2019-NUEST-CONCERT-Segno-IN-BANGKOK-725x1024.jpg)
ถ้าใครเคยติดตามผลงานที่ผ่านมาของ เฟโอห์ ผู้จัดไทยโพรไฟล์ดี โดยเฉพาะเมื่อครั้งที่จับมือ เพลดิสฯ จัดงาน“นิวอีสต์ ดับเบิลยู คอนเสิร์ต <ดับเบิล ยู>อิน แบงคอก” (NU’EST W CONCERT <DOUBLE YOU> IN BANGKOK) และ“นิวอีสต์ ดับเบิลยู คอนเสิร์ต<ดับเบิล ยู> – อังกอร์ อิน แบงคอก” (NU’EST W CONCERT <DOUBLE YOU> – ENCORE IN BANGKOK) คงไม่ต้องอธิบายซ้ำแล้วว่างานดีแค่ไหน! เพราะได้รับการยกย่องชื่นชมว่าเป็น 2 สุดยอดคอนเสิร์ตแห่งปี2018 กันเลย!! ครั้งนี้การันตีคุณภาพขึ้นไปอีกเมื่อได้ ไลฟ์เนชั่นฯ มาร่วมขับเคลื่อนทัวร์คอนเสิร์ตครั้งนี้ของ “นิวอีสต์” ให้ยิ่งใหญ่สุดพลัง ผนวกกับความฮอตของหนุ่มๆ ทั้งห้าและผลงานเพลงล่าสุด ‘BET BET’ จากมินิอัลบั้มชุดที่ 6 ‘Happily Ever After’ ซึ่งเพิ่งคัมแบคเมื่อเร็วๆ นี้ เชื่อมั่นเต็มเปี่ยมว่าพวกเขาจะคัมแบคทูไทยแลนด์มาสร้างความสุข ความทรงจำล้ำค่าให้แก่แฟนๆ ทุกคนอย่างแน่นอน
![](https://www.twentyfour-news.com/wp-content/uploads/2019/05/PRL1-NUEST-130908-3-1024x683.jpg)
ประกาศวันแสดงล่วงหน้าเพื่อให้แฟนคลับมีเวลาได้เตรียมตัวกันยาวๆ นาทีนี้จองคิวกันไว้ก่อน หนุ่มๆ “นิวอีสต์”คัมแบคทูไทยแลนด์แน่นอนพร้อม“2019 นิวอีสต์ คอนเสิร์ต <เซ-นโย>อิน แบงคอก” (2019 NU’EST CONCERT <Segno> IN BANGKOK)วันเสาร์ที่ 20 และวันอาทิตย์ที่ 21กรกฎาคม 2562 นี้ ** แฟนคลับทุกหมู่เหล่าโดยเฉพาะเลิฟชาวไทย (L.O.Λ.E :ชื่อเรียกกลุ่มแฟนคลับของ NU’EST)หยอดกระปุกรอไว้ตั้งแต่วันนี้เลย ** รายละเอียดเพิ่มเติมจะทยอยประกาศทางออฟฟิเชียลแฟนเพจของผู้จัดงานบริษัท เฟโอห์ จำกัดhttps://www.facebook.com/FeohThai ทวิตเตอร์ @FeohThai และอินสตาแกรม FeohThai(@officialfeoh)https://www.instagram.com/officialfeoh/
![](http://www.twentyfour-news.com/wp-content/uploads/2019/05/Tour-Announcement-2019-NUEST-TOUR-Segno-733x1024.jpg)