ประเทศไทยกำลังเผชิญกับวิกฤติจากการระบาดอย่างหนักของไวรัสโควิด-19 ทำให้มียอดผู้ป่วยเพิ่มสูงขึ้น อีกหนึ่งทางเลือกที่จะช่วยควบคุมการระบาดของโรคให้ลดน้อยลง นั่นคือให้ประชาชนเข้าถึงวัคซีนได้อย่างรวดเร็ว เพื่อเป็นการกระตุ้นการสร้างภูมิคุ้มกันหมู่ในประเทศไทย พร้อมกับการร่วมมือกันของหลายหน่วยงานที่ช่วยกันเพื่อก้าวผ่านวิกฤตินี้ไปได้ ล่าสุดค่าย ข้าวสาร เอ็นเตอร์เทนเมนท์ ขอเป็นส่วนหนึ่งในการส่งกำลังใจ นำทีมศิลปิน “7Days Crazy” โบ๊ต-ธีรพล มาลัยวงศ์ (ร้องนำ), โต้ง-ศรายุทธ พรหมประสาท (กีต้าร์) และ ไอซ์-พิเชษฐ์ สุวรรณพันธุ์ (เบส) ร่วมด้วยสาววีวี่-มนัสวี ศรีทองคำ และ ยีนส์-ปพิชญา เอกยศสุพร จาก ค่ายข้าวสารมิวสิค ร่วมเป็นจิตอาสาให้กับกระทรวงสาธารณสุขส่งมอบความสุขผ่านเสียงเพลง ให้แก่บุคลากรทางการแพทย์และประชาชนที่มาเข้ารับการฉีดวัคซีน ณ ศูนย์ฉีดวัคซีนกลางบางซื่อ
![](https://www.img.in.th/images/dfede220066e5bf4a9661481bff1748e.jpg)
โบ๊ต-ธีรพล มาลัยวงศ์ ตัวแทนจาก 7Days Crazy เผยว่า “พวกเรารู้สึกยินดีมากๆ ในการที่ได้มาเป็นจิตอาสาในวันนี้ เป็นครั้งแรกของวงเราเลยที่ได้มาที่นี่ ซึ่งถ้าใครได้ติดตาม วงเราก็จะรู้ว่าพวกเราชอบในการได้มาช่วยเหลือคนที่กำลังประสบปัญหา เราเคยไปแจกอาหาร แจกสิ่งของยังชีพให้กับคนยากไร้ ยิ่งได้มีโอกาสมาทำประโยชน์ในงานนี้ ในฐานะที่เราเป็น นักดนตรี เราก็ขอใช้สิ่งที่เรามีและทำได้ นั่นก็คือเสียงเพลงมามอบเป็นความสุขให้กับบุคลากรทางการแพทย์ และประชาชนทุกคนที่มารับการฉีดวัคซีนครับ”
![](https://www.img.in.th/images/6234fe8f30124fc54e6e015be435581a.jpg)
![](https://www.img.in.th/images/62e8ac63ff41ec33d12242a8a279752b.jpg)
![](https://www.img.in.th/images/e5f02d4dd08764a26c62eecf3a78cb66.jpg)
![](https://www.img.in.th/images/ffd95ccb4e6167b7a32491ce56b8a0ba.jpg)
![](https://www.img.in.th/images/c1420c18a6e6c80d29d99c78a4038ada.jpg)
![](https://www.img.in.th/images/a9fe04856519f87d865bfc53bad4e8c8.jpg)
![](https://www.img.in.th/images/9bf25702a73a7d32086e47b1b659f0ed.jpg)